UnitekFiber Solution
เครื่องสิ้นสุดแสง

เครื่องสิ้นสุดแสง

พื้นหลังการพัฒนา 10gxsfp เครื่องรับแสง
ในยุคข้อมูลขนาดใหญ่กับความต้องการที่เพิ่มขึ้นสำหรับแบนด์วิดธ์ของระบบการสื่อสารความสามารถในการส่งข้อมูลของอุปกรณ์สื่อสารที่เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง อย่างไรก็ตามบริการส่งข้อมูลขนาดใหญ่ยังคงขึ้นอยู่กับการส่งผ่านเส้นใยแสง ในรุ่นต่อไปของเครือข่ายโทรศัพท์มือถือเครือข่ายการเข้าถึงคงที่ของมนุษย์ศูนย์ข้อมูลและด้านอื่นๆของการส่งผ่านเส้นใยแสง 10G ยังคงครอบครองตำแหน่งหลัก ดังนั้นจึงเป็นสิ่งสำคัญมากที่จะตระหนักถึงการแปลงตาแมว
เพิ่มเติม>
แนวคิดพื้นฐานของ 10G XFP เครื่องส่งสัญญาณแสง
10G XSP Optical Transceiver
xfp เครื่องส่งสัญญาณแสงสามารถพูดได้ว่าเป็นชนิดของเครื่องส่งสัญญาณโมดูลแสงที่ค่อนข้างเร็ว มันเป็นเครื่องรับแสงแบบอนุกรมที่มีพื้นที่วงจรขนาดเล็ก มันสามารถสนับสนุนและ sonet OC-192 10gbps Ethernet 10gbps ไฟเบอร์ช่องทางและ g709 การเชื่อมโยงส่วนใหญ่ใช้ LC อินเตอร์เฟซ การใช้ข้อมูลอินเตอร์เฟซ xfi โดยตรงเพื่อกำหนดอินเตอร์เฟซแหล่งจ่ายไฟซึ่งตอบสนองข้อจำกัดของ SDH เครือข่ายการส่งผ่านแสง เมื่อเทียบกับ 1x9 SFP โมดูลและเครื่องส่งสัญญาณ xfp มีอัตราการส่งที่สูงขึ้นและความจุการส่งข้อมูลและการประยุกต์ใช้อีเธอร์เน็ตเพื่อมนุษย์และเครือข่ายบริเวณกว้าง
ในความเป็นจริง xfp แสงโมดูลไม่ได้เป็นเครื่องส่งสัญญาณแสงโมดูลแต่เครื่องส่งสัญญาณแสงโมดูล ความแตกต่างระหว่างสองคือว่า XFP Optical Transceiver เป็นเพียงอุปกรณ์แปลงสัญญาณอิเล็กทรอนิกส์เพื่อให้งานของการแปลงสัญญาณอิเล็กทรอนิกส์ บนชิป 10gbit ตัดเทคโนโลยียังคงเป็นเทคโนโลยีหลักของระบบการสื่อสารในปัจจุบัน XFP เครื่องส่งสัญญาณแสงได้กลายเป็นกระแสหลักเพราะข้อดีของราคาถูกปริมาณขนาดเล็กและสภาพแวดล้อมที่กว้างขวาง นอกจากนี้โปรแกรมประยุกต์ที่มีความหนาแน่นพอร์ตสูงยังสามารถใช้งานได้อย่างง่ายดาย

การจัดหมวดหมู่ของ 10G XFP เครื่องส่งสัญญาณแสง

หนึ่ง bidi-xfp จบแสง
BiDi XFP Optical Transceiver
bidi-xfp เครื่องส่งสัญญาณแสงเป็นเส้นใยเดียวสองทิศทาง 10g แสงโมดูลที่สนับสนุนอัตราการส่ง การ 1330-1270nm DFB เลเซอร์ส่วนประกอบที่มีประสิทธิภาพสูงและต่ำสั่นไหวส่วนหนึ่งเป็นลูกบุญธรรม

สอง cwdm-xfp แสงจบเครื่อง
CWDM XFP Optical Transceiver
cwdm-xfp เครื่องส่งสัญญาณแสงเป็นค่าใช้จ่ายต่ำส่ง WDM เทคโนโลยีที่มุ่งเน้นการเข้าถึงชั้นของมนุษย์ cwdm-xfp แสงโมดูลเครื่องส่งสัญญาณที่ใช้เทคโนโลยี cwdm ซึ่งรวมสัญญาณแสงที่มีความยาวคลื่นที่แตกต่างกันผ่านมัลติเพล็กซ์ภายนอก ในขณะเดียวกันผู้รับต้องใช้คลื่นสลายมัลติเพล็กซ์เพื่อสลายสัญญาณแสงที่ซับซ้อน cwdm-xfp แสงโมดูลแบ่งออกเป็นแปดวงจาก 1270nm 1610nm แต่ละวงมีระยะทางระหว่าง 20nm

สาม เครื่องส่งสัญญาณแสง DWDM-XPF
DWDM XFP Optical Transceiver
เครื่องส่งสัญญาณแสง DWDM-XFP เป็นเครื่องส่งสัญญาณแสงที่เรียกว่า xfp โมดูล ในสั้นเทคโนโลยีมัลติเพล็กซ์แบบเข้มข้นเป็นชนิดของเทคโนโลยีการส่งผ่านข้อมูลใยแก้วนำแสง เทคนิคนี้ใช้ความยาวคลื่นของเลเซอร์และส่งข้อมูลผ่านเส้นใยโดยบิตโดยบิตหรือสตริง DWDM แสงโมดูลเครื่องส่งสัญญาณเป็นชนิดของโมดูลมัลติเพล็กซ์แสงหนาแน่น มันมีช่อง 44 ทั่วไปให้เลือก
เรายินดีที่จะสนับสนุนคุณและสร้างความสัมพันธ์ทางธุรกิจกับคุณ กรุณาติดต่อเราทางอีเมลsales@unitekFiber.com จำกัดถ้าคุณมีคําถามใดๆหรือต้องการสินค้าคงคลังสายเคเบิลใยแก้วนําแสง

Products
ข่าวประชาสัมพันธ์